DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY TẠI ĐÀ NẴNG
Trở lại   DaNang Forum > LIÊN MỤC: CÁC CÂU LẠC BỘ > CLB TIN HỌC > Thủ thuật - Mẹo vặt

Gởi Ðề Tài Mới  Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 08-04-2012, 09:24 PM
Rin_Rock's Avatar
Rin_Rock Rin_Rock vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Huyền Không Động

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0/0 bài viết
Rin_Rock is on a distinguished road
Mặc định Mẹo tăng tốc độ internet chỉ cần 1 phút

Thủ thuật Registry này là : chay Regedit trong Run, hay bấm phím tắt FN+R, rồi gõ regedit ,click vao nhánh HKEY_CURRENT_USER/Software/Microsoft/Windows/, trong mục CurrentVersion bạn chọn internet settings, bạn hãy chọn ConnectinonsPer1_0server nếu có rồi, bạn chỉ cần thay đổi 4 thành 8 và 2 thành 4, còn nếu chưa bạn kick trỏ phải vào màn hình bên phải của Registry chon DWORD bạn đặt tên nhãn là ConnectinonsPer1_0server và gán cho nó = 8 (hay 20).

Làm tương tự bạn chọn DWORD và đặt tên nhãn thứ 2 là ConnectionsPerserver và gán cho nó =4 (10), tiếp theo bạn kick trỏ phải tiếp và chọn String Value, đặt tên nhãn là Showdelay gán =0 , sau đó bạn tắt Registry và khởi động lại máy tính, bây giờ bạn thử lướt WEB để kiểm tra có nhanh hơn không nha...

* Chú ý : Khi nào thay đổi trong Registry, nên nhớ là phải save lại cái củ để phòng khi bị có sự cố !
Cũ 08-04-2012, 10:37 PM
Viết Sang's Avatar
Viết Sang Viết Sang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hỏa Sơn

Cảm ơn: 1,521
Được cảm ơn 2,039/818 bài viết
Viết Sang is on a distinguished road
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Viết Sang
Mặc định Ðề: Mẹo tăng tốc độ internet chỉ cần 1 phút

Tôi nghĩ rằng không nên can thiệp vào hệ thống Regedit của Windows, vì tốc độ mạng chậm hay nhanh phụ thuộc vào điều kiện môi trường (đặc biệt từ tính của các thiết bị điện). Trước kia tôi đã thử sử dụng mọi phương pháp nhưng phương pháp vật lý là hiệu quả nhất.. ADSL ping chỉ tới 30ms.. mà thôi.

Hiện tại tôi không còn dùng ADSL nữa.. nhưng tôi có thể giúp các bạn cải thiện được tốc độ (ping) so với mức hiện tại. (ở DNG, tôi đã giúp nhiều người rồi và đã được kiểm chứng)
Cũ 23-09-2019, 10:15 AM
thientamthinh's Avatar
thientamthinh thientamthinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Huyền Không Động

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0/0 bài viết
thientamthinh is on a distinguished road
Mặc định Ðề: Mẹo tăng tốc độ internet chỉ cần 1 phút

Cách này không khả quan cho mấy bạn ơi. Mình thấy can thiệp sâu thế này ok đối với mấy bạn chuyên rành rồi, chứ đưa mấy bạn k biết làm thì hơi rắc rối cũng như trước sau gì cũng có lỗi lại và cách xử lý là chưa có
Gởi Ðề Tài Mới  Trả lời

Chia sẻ chủ đề này đến các mạng Xã hội

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

DU LỊCH ĐÀ NẴNG DNG ForumDU LỊCH ĐÀ NẴNG
Tel: 0236.3707404 - Hotline: 0915.888404
DA NANG TRAVEL © DNG Forums - Managed by DNG BusinessDA NANG TRAVEL
DỊCH VỤ THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP | DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY | THÀNH LẬP CÔNG TY TẠI ĐÀ NẴNG | THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP TẠI ĐÀ NẴNG
Liên Lạc - DaNangNet - Lưu Trữ - Lên Trên