DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY TẠI ĐÀ NẴNG
Trở lại   DaNang Forum > ĐÀ NẴNG 360° > NHỊP SỐNG ĐÀ THÀNH > Hình ảnh Đà Nẵng

Hình ảnh Đà Nẵng Đã Nẵng qua hình ảnh, video!

Gởi Ðề Tài Mới  Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 12-02-2013, 09:39 AM
IloveDN's Avatar
IloveDN IloveDN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Huyền Không Động

Cảm ơn: 3
Được cảm ơn 5/1 bài viết
IloveDN is on a distinguished road
Angry 1 con người Đà Nẵng xấu

Hôm qua mình đi tham quan đường hoa dưới cầu Sông Hàn, đẹp lắm. Thấy hầu hết các bạn đều đi đứng trật tự, tốt hơn nhiều so với ngoài Hà Nội mỗi khi có hội chợ hoa hay lễ hội. Tuy nhiên vẫn có số ít vị nhận thức rất rất kém cỏi. Có thể nói là vô văn hóa. Mình để ý thấy vị này bị nhiều bảo vệ nhắc nhở nhiều lần về việc không dẫm lên cỏ, cây... nhưng đi đến vị trí khác lại trèo lên cây chụp hình, rồi nằm ngã ngớm ra để chụp. trông thật vô văn hóa.
Cũ 12-02-2013, 11:14 AM
davidh's Avatar
davidh davidh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Huyền Không Động

Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 10/3 bài viết
davidh is on a distinguished road
Mặc định Ðề: 1 con người Đà Nẵng xấu

Hy vọng có nhiều người cùng có ý kiến như bạn để chúng ta cùng đứng lên phê bình các hành động thiếu văn hóa đó. Cần phải xây dựng nếp sống văn minh cũng như cùng nhau chỉ trích những biểu hiện như đã nói. Cảm ơn bạn.
Cũ 12-02-2013, 06:39 PM
hanlong's Avatar
hanlong hanlong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mộc Sơn

Cảm ơn: 81
Được cảm ơn 279/144 bài viết
hanlong is on a distinguished road
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới hanlong

Nhìu lắm nhìu lắm, sáng nay tranh thủ dạo quanh 1 vòng xem đường hoa, thấy rất nhìu bạn còn trẻ dẫm lên cỏ tạo dáng "tự sướng", mình đến nói nhỏ: bạn ơi bạn dẫm trên cỏ rồi kìa, đáp trả bằng cái cười nhạo thô thiển và kèm theo đôi lời khó nghe giọng Quảng Nam... thôi mình chả trách, chỉ trách sao văn hóa của bạn nó lùn quá thôi.
Năm mới nói ít hiểu nhìu, rất mong thế hệ trẻ chúng ta ý nhận thức những việc mình làm, nhất là những nơi công cộng.

Cũ 13-02-2013, 06:51 AM
davidh's Avatar
davidh davidh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Huyền Không Động

Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 10/3 bài viết
davidh is on a distinguished road

Trong trường hợp nhiều người trẻ có hành vi thiếu văn hóa như vậy, thiếu ý thức tự giác tôn trọng của công, làm giảm giá trị bộ mặt của thành phố. Co khi nào chúng ta nên kiến nghị với cơ quan tổ chức, với cấp lãnh đạo chính quyền địa phương để có hình thức xử phạt. Luật lệ là do ban tổ chức đặt ra, miễn sao là không trái với luật pháp và để mọi người tuân theo. It nhất là bước đầu, để cho người ta đi dần từ chấp hành luật lệ sang tự giác. Hy vọng như vậy mới làm tăng vẻ đẹp và văn hóa của thành phố. Đừng để những biểu hiện tiêu cực đó làm mất đi thiện cảm của du khách cũng như sẽ để các thói hư đó có đà phát triển. Cảm ơn bạn đã có tâm nhắc nhở những người thiếu ý thức kia.
Gởi Ðề Tài Mới  Trả lời

Chia sẻ chủ đề này đến các mạng Xã hội

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

DU LỊCH ĐÀ NẴNG DNG ForumDU LỊCH ĐÀ NẴNG
Tel: 0236.3707404 - Hotline: 0915.888404
DA NANG TRAVEL © DNG Forums - Managed by DNG BusinessDA NANG TRAVEL
DỊCH VỤ THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP | DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY | THÀNH LẬP CÔNG TY TẠI ĐÀ NẴNG | THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP TẠI ĐÀ NẴNG
Liên Lạc - DaNangNet - Lưu Trữ - Lên Trên