DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY TẠI ĐÀ NẴNG
Trở lại   DaNang Forum > ĐÀ NẴNG 360° > NHỊP SỐNG ĐÀ THÀNH > Tin tức 24h

Gởi Ðề Tài Mới  Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 05-05-2010, 07:11 PM
BNN's Avatar
BNN BNN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hỏa Sơn

Cảm ơn: 4,160
Được cảm ơn 4,537/1,929 bài viết
BNN is on a distinguished road
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới BNN
Mặc định Nữ sinh bị rạch trán, cứa tay vì dám "tố" bạn bỏ học

Sáng ngày 5/5, Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Đình Chiểu (Đà Nẵng) cho biết em Ng.T.T.V học sinh lớp 7, nạn nhân bị nữ sinh cùng khối là L.T.B.Th dùng lam rạch vào mặt và tay đã đi học trở lại.

Theo đó, sự việc xảy ra vào khoảng hơn 6h, sáng ngày 27/4 khi bắt đầu vào giờ học, L.T.B.Th (học sinh lớp 7 của trường) tìm Ng.T.T.V "nói chuyện" vì T.V dám chỉ chỗ B.Th bỏ nhà đi chơi cho ba B.Th đến tìm. Trong lúc cãi nhau, B.Th đã lấy dao để trong cặp ra đánh. T.V đưa tay ra cản thì bị dao lam rạch đứt và bị tiếp một nhát ở trán.

Em Ng.T.T.V với vết dao lam bị B.Th rạch hôm 27/4 do "tố" B.Th bỏ học đi chơi cho ba của B.Th

Ngày 5/5, bà Nguyễn Thị Thanh Hương, Hiệu trưởng Trường THCS Nguyễn Đình Chiểu cho biết: “Ngay khi phát hiện vụ việc, BGH nhà trường đã cử giáo viên đưa em T.V đi cấp cứu và mời phụ huynh của hai em B.Th và T.V lên làm việc. Với hành vi này, nhà trường đã cảnh cáo B.Th trước toàn trường. Hiện sức khỏe của em T.V đã ổn định B.Th đã xin lỗi em và cả hai đã làm hòa với nhau ".

Bà Hương cho biết thêm: “Em B.Th từng là học sinh giỏi năm lớp 6, nhưng từ học kỳ 1 năm nay, học lực của em Th sa sút và chỉ đạt loại trung bình. Mặc dù nhà trường đã nhiều lần phối hợp với gia đình để chấn chỉnh việc B.Th thường xuyên bỏ học, để chơi game trực tuyến. Tuy nhiên chưa có chuyển biến nhiều thì xảy ra sự cố này".

Theo VTC News
Cũ 06-05-2010, 01:35 AM
BillNguyen's Avatar
BillNguyen BillNguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Kim Sơn

Cảm ơn: 276
Được cảm ơn 362/74 bài viết
BillNguyen is on a distinguished road
Mặc định Ðề: Nữ sinh bị rạch trán, cứa tay vì dám "tố" bạn bỏ học

Thật là đau buồn khi nghe những chuyện này xảy ra hàng ngày tại Vietnam nhưng lại không có cách giải quyết. Riêng tôi không hiểu sao trường học lại không mướn nổi người bảo vệ các em học sinh, nếu trường có người bảo vệ thì những chuyện này chưa chắc xảy ra hoặc những trường hợp đả xảy ra: như những người lớn vào tại trường đánh học sinh, thầy cô giáo, v.v...
Khó hiểu thật, họ chỉ tìm cách giải quyết vần đề khi đã xảy ra rồi mà không tìm cách ngăn
ngừa.

BN
Cũ 06-05-2010, 10:26 AM
m2kq's Avatar
m2kq m2kq vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mộc Sơn

Cảm ơn: 215
Được cảm ơn 459/138 bài viết
m2kq is on a distinguished road

nhìn cánh tay, thật ko hiểu đc, mới lớp 7, mình còn k dám...
thật k hiểu đc bây h, mỗi lúc lại mỗi xuất hiện những chuyện khiến gây sock cho chúng ta.
Cái mà người ta thường gọi là cái thời học sinh quậy phá vui chơi nô đùa trong sáng ko biết gì, h ko bik có còn tồn tại ko? hay rồi mai này mỗi người nhìn lại thấy đó chỉ là 1 quá khứ khó chịu
Cũ 06-05-2010, 02:51 PM
_NyK_'s Avatar
_NyK_ _NyK_ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mộc Sơn

Cảm ơn: 765
Được cảm ơn 365/123 bài viết
_NyK_ is on a distinguished road
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới _NyK_

Thật không hiểu nổi cho nữ sinh bây giờ?
Cách đây 2 năm, lúc mình còn học lớp 7 đến dao cũng không biết cầm nữa chứ đừng nói là cho dao vào cặp.
Liệu tình bạn của 2 em này có còn được nguyên vẹn hay không?
Bạo lực học đường dường như đang dần chuyển đổi giời tính.Các nữ sinh bây giờ hễ có mâu thuẫn là lại xách dao lam, kéo, chai lọ... để giải quyết.Hình như nhà trường và cha mẹ ít quan tâm đến tam lí của con cái mình quá thì phải?
---Thật khó hiểu---

Cũ 06-05-2010, 03:06 PM
*Mưa*'s Avatar
*Mưa* *Mưa* vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Huyền Không Động

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 1/1 bài viết
*Mưa* is on a distinguished road

các bé bây h có lẽ xem quá nhiều phim hành động XHĐ, tiếp xúc với các cái xấu quá nhiều, cộng vào thiếu sự quan tâm của Gia đình ... nên mới xảy ra tình trạng như vậy, các em lớn quá nhanh so với độ tuổi...qua đó có thể thấy đc trách nhiệm của gd và trường ra sao....

Gởi Ðề Tài Mới  Trả lời

Chia sẻ chủ đề này đến các mạng Xã hội

Nhãn
đánh nhau, học sinh, vtc

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

DU LỊCH ĐÀ NẴNG DNG ForumDU LỊCH ĐÀ NẴNG
Tel: 0236.3707404 - Hotline: 0915.888404
DA NANG TRAVEL © DNG Forums - Managed by DNG BusinessDA NANG TRAVEL
DỊCH VỤ THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP | DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY | THÀNH LẬP CÔNG TY TẠI ĐÀ NẴNG | THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP TẠI ĐÀ NẴNG
Liên Lạc - DaNangNet - Lưu Trữ - Lên Trên